วันที่ 21 มีนาคม 2567 เวลา 10.00 น. ณ หน้าห้องกองสาธารณสุขและสิ่งแวดล้อม เทศบาลตำบลท้ายดงร่วมกับประชาชนในชุมชนได้ร่วมกันดำเนินการสาธิตการดำเนินงานกองทุนธนาคารขยะเทศบาลตำบลท้ายดง วัตถุประสงค์เพื่อเป็นการส่งเสริมและสนับสนุนให้ประชาชนคัดแยกขยะรีไซเคิลในครัวเรือน เพื่อเป็นสวัสดิการทางด้านคุณภาพชีวิตให้กับท่านที่สมัครเป็นสมาชิกของกองทุนธนาคารขยะเทศบาลตำบลท้ายดง และสนับสนุนให้องค์กรปกครองส่วนท้องถิ่นนำแนวคิดระบบเศรษฐกิจหมุนเวียน มาใช้ในการจัดการสิ่งปฏิกูลและมูลฝอยภายในหลักการ 3RS คือ ใช้น้อย ใช้ซ้ำ และนำกลับมาใช้ใหม่ โดยมีเจ้าหน้าที่เทศบาลตำบลท้ายดง และประชาชนให้ความสนใจร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก
![](/images/aod/2567/A129.jpg)
![](/images/aod/2567/A130.jpg)
![](/images/aod/2567/A125.jpg)
![](/images/aod/2567/A126.jpg)
![](/images/aod/2567/A127.jpg)
![](/images/aod/2567/A128.jpg)