![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
วันที่ 14 มิถุนายน 2567 เวลา 09.00 น. นายชัยชาญ ปัญญาพวก นายกเทศมนตรีตำบลท้ายดง มอบหมายให้นายชมเชย ศรีบุตรตา รองนายกเทศมนตรีตำบลท้ายดง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลตำบลท้ายดง ข้าราชการ พนักงานจ้าง คณะกรรมการชุมชน รพ.สต.วังกระดาษเงิน อสม. ครู นักศึกษาวิชาทหารโรงเรียนวังโป่งพิทยาคม ร่วมกิจกรรมวัด ประชา รัฐ สร้างสุข พัฒนาวัดตามแนวทาง 5 ส (Big Cleaning Day) ทำความสะอาดรอบบริเวณวัดศรีเจริญ บ้านวังขอน หมู่ที่ 6 เพื่อพัฒนาวัดตามแนวทาง 5 ส ประจำปี 2567 และขับเคลื่อนโครงการวัด ประชา รัฐ สร้างสุข พัฒนาวัดตามแนวทาง 5 ส ทุกภาคส่วนมีส่วนร่วม ส่งเสริมให้เด็ก เยาวชน และประชาชนมีจิตสำนึกในการบำรุงรักษาศาสนสถานทางพุทธศาสนา เสริมสร้างความสามัคคี ร่วมแรงร่วมใจของคนในชุมชน
![](/images/aod/2567/A199.jpg)
![](/images/aod/2567/A200.jpg)
![](/images/aod/2567/A201.jpg)
![](/images/aod/2567/A202.jpg)
![](/images/aod/2567/A203.jpg)
![](/images/aod/2567/A204.jpg)